ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน นำทีมพด.เร่งใช้สารเร่งซุปเปอร์ พด.6 บำบัดน้ำเน่าเสีย หลังน้ำเค็มรุกคลองจุดต่างๆ จ.ฉะเชิงเทรา
20 เม.ย. 2567
6
![⏰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t34/1/16/23f0.png)
วันเสาร์ ที่ 20 เมษายน 2567
![🤝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t64/1/16/1f91d.png)
สถานีพัฒนาที่ฉะเชิงเทรา ได้ดำเนินการฉีดน้ำหมักผลิตจากสารเร่งซุปเปอร์ พด.6 เพื่อบำบัดน้ำเสีย พร้อมเก็บตัวอย่างน้ำเพื่อตรวจวิเคราะห์ต่อไป
![📍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2d/1/16/1f4cd.png)
ณ พื้นที่ สะพานข้ามคลองแขวงกลั่น ตำบลเกาะไร่ อำเภอบ้านโพธิ์ จังหวัดฉะเชิงเทรา จำนวน 10,000 ลิตร